Thời gian gia hạn, kê khai nộp thuế thu nhập doanh nghiệp từng quý được xác định như thế nào?

  • Bài viết
  • 07 tháng 6, 2011
  • 99 lượt xem
  • 0 bình luận

Theo quy định tại Điều 4 Thông tư số 12/2009/TT-BTC ngày 22 tháng 1 năm 2009 của Bộ tài Chính. Thời gian gia hạn, kê khai nộp thuế thu nhập doanh nghiệp từng quý được xác định như sau:

1. Thời gian gia hạn chậm nộp thuế - Số thuế của quý I năm 2009 được gia hạn nộp thuế chậm nhất đến hết ngày 30/01/2010; -  Số thuế của quý II năm 2009 được gia hạn nộp thuế chậm nhất đến hết ngày 30/4/2010; - Số thuế của quý III năm 2009 được gia hạn nộp thuế chậm nhất đến hết ngày 30/7/2010; - Số thuế của quý IV năm 2009 được gia hạn nộp thuế chậm nhất đến hết ngày 30/10/2010.
 

Công ty Luật Bắc Việt Luật
P2802, tầng 28, tòa nhà Central  Fied , Trung Kính, Trung  Hòa, Cầu Giấy, Hà nội
Tel: 87696666-0386319999
Hotline: 0938-188-889 – 0913753918
www.bacvietluat.vn - www.tuvanluat.net - www.sanduan.vn"HÃY NÓI VỚI LUẬT SƯ ĐIỀU BẠN CẦN"

  • TAG :